Dịp lễ 2-9 năm nay, thành phố Hà Nội dành tặng hơn 2.890 suất quà cho người có công, cơ sở cách mạng. Tổng kinh phí là 6,12 tỉ đồng. Trong đó, người hoạt động cách mạng trước ngày khởi nghĩa tháng Tám năm 1945; người hoạt động cách mạng, hoạt động kháng chiến bị địch bắt tù, đày nhận suất quà là 2 triệu đồng/suất bằng tiền mặt. Đối với các đơn vị, cá nhân tiêu biểu, thành phố ủy quyền lãnh đạo quận Hà Đông, các huyện Gia Lâm, Quốc Oai, Chương Mỹ, Phúc Thọ, Đông Anh, Ứng Hòa tổ chức tặng quà các tập thể có cơ sở cách mạng. Mức quà tặng là 16 triệu đồng/đơn vị. (TTXVN)